idhaa kiswahili ya sauti ya amerika washington dc zifuatazo ni habari za dunia msomaji wako harrison kamau waziri wa sheria wa sudan nasriddin abdel bari amesema kuwa serikali ya mpito ya taifa hilo mapema leo imepitisha sheria itakayomaliza chama tawala cha zamani pamoja na kuondoa sheria kandamizi zilizotumiwa na rais wa zamani omar arbashir dhidi ya wanawake wakati wa utawala wake Wanawake walikabiliwa na sheria kali za mavazi, uhuru wa kutembea, uhuru wa kufanya kazi, pamoja na haki za kupata masomo, miongoni mwa mambo mengine. Hatua hizo mbili zimechochewa na baadhi ya mambo yaliyoitishwa na vuguvugu vugu la maandamano lililomuondoa Bashir madarakani mwezi Aprili. Kutekelezwa kwa sheria hiyo mpya kunaonyesha ari ya serikali ya mpito kuondoa baadhi ya sheria kandamizi zilizotumika wakati wa uongozi wa Bashir uliodumu miongo mitatu. Tangu kuchukua madaraka kwa njia ya mapinduzi tangu mwaka 1989 Bashir alisimika sheria kali za Kiislamu kwenye taasisi nyingi nchini humo. Kumalizwa kwa chama cha Bashir cha National Congress NCP kuna maana kwamba mali zake sasa zitachukuliwa na serikali kulingana na Abdul Bari. Televisheni ya kitaifa imetaja hatua hiyo kuwa yenye lengo la kumaliza kabisa utawala wa zamani. Wakati huo huo chama hicho cha, cha Bashir cha NCP kimepinga hatua za sheria hizo za serikali ya mpito zinazolenga kumaliza na kutua mali zake, huku kikiapa kuendelea na juhudi zake za kuleta maendeleo miongoni mwa watu wa Sudan. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, chama hicho kimetoa taarifa mapema leo kikisema kuwa hatua iliyochukuliwa na serikali ya mpito haina faida yoyote kwa taifa, mbali itapelekea taharuki. Taarifa hiyo imeendelea kuhakikishia wanachama wake wote nchini kwamba kitaendelea na marekebisho kilichoanzisha kwa minajili ya kulinda taifa pamoja na kutumikia watu wake. NCP kimekemea muungano ulioongoza maandamano yaliyomwondoa Omar Bashir madarakani kikisema kuwa muungano huo sasa unashikilia unashirikiana na jeshi katika kugawana madaraka chama hicho kimeongeza kusema kuwa kina haki ya kuendelea kuwepo kwa mujibu wa sheria zilizoko. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Mkurugenzi mkuu wa shirika la ndege la Kenya Airways Sebastian Mikosz amesema leo kuwa serikali ni lazima ihakikishe zoezi la kutaifisha shirika hilo iwapo linalenga kushindana na mataifa ya kikanda ambayo yanaendelea kuwekeza fedha nyingi kwenye mashirika yao ya ndege kwa mujibu wa shirika la habari la reuters wabunge walipiga kura ya kutaifisha tena shirika hilo maarufu kama kq ambalo limekuwa likipata hasara kila mwaka miongoni mwa wanahisa wake sasa hivi ni serikali kwa asilimia 48.9 shirika la ndege la ufaransa klm asilimia 78 pamoja na asilimia 38 inayomilikiwa na kopeshaji binafsi. Wabunge wanalenga kuiga mfano wa shirika la ndege la Ethiopia ambalo linamilikiwa asilimia 100 na serikali na ambalo limekuwa likijipatia faida likiwa kubwa zaidi katika mataifa chini ya jangwa la Sahara. Kenya Airways hurusha ndege kwenye maeneo 51 kote ulimwenguni, 43 yakiwa barani Afrika. Maelfu ya wafuasi wa mgombea anayeongoza kwenye kinyaganyiro cha urais nchini Afghanistan mapema leo wamekusanyika kwenye mji mkuu wa Kabul, wakiomba maafisa wa uchaguzi kusitisha zoezi la kuhesabu kura kwa kile wanachodai ni kuzuia wizi wa kura. Abdulah Abdullah, Abdullah ameongoza maandamano hayo kwa nia ya kulazimisha tume huru ya uchaguzi IEC kutorudia zoezi la kuhesabu tena takriban kura elfu mia tatu zinazodaiwa kuharibika akisema kuwa huenda zikapelekea ushindi usio halali kwa rais aliyeko madarakani Ashraf Ghani. Madai ya wizi wa kura yamesababisha tume ya uchaguzi kuchelewesha kutangaza matokeo ya uchaguzi huo uliofanyika Septemba 28. Inatarajiwa kuwa wapiga kura wataenda kwenye duru ya pili iwapo hakuna mgombea atakayepata zaidi ya asilimia 50 ya kura zilizopigwa. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Sekunde chache utaungana naye mwenzangu Ed Ligongo, tayari kabisa kukuletea kwa undani. Jina langu Harrison Kamau. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, katika matangazo ya Kwa Undani, ambapo hii leo tutaangalia yale yanayoendelea nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika wiki E, nzima e, katika mji wa Beni ambapo hivi sasa taarifa zinaelezwa pia e, baadhi ya wakazi wa jiji la Kinshasa nao wameingia mitaani kwa ajili ya kuendeleza harakati zao, na katika sehemu ya pili tutaangalia e, hatua ambayo imeonyesha e, kwamba makocha wa EPL hawako salama ambapo ndani ya wiki mbili tu makocha wawili wa timu kubwa katika ligi hiyo ya soka nchini Uingereza, EPL, wametimuliwa kazini. Inayokaribisha mimi, jina langu ni Idi Ligongo. Nam, karibu katika Kwa Undani, ambapo kama nilivyokueleza katika uh, vidokezo vyetu ni kwamba uh, tunaangazia yale yanayoendelea katika mji wa Beni nchini Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ambapo wiki nzima waandamanaji wamekuwa wakiandamana eh, kwa ajili ya kushinikiza kile kikosi cha walinda amani wa Umoja wa Mataifa kinachoundwa na wanajeshi kutoka mataifa mbalimbali, mataifa ya Malawi, Afrika Kusini, Tanzania, eh, na mataifa mengine kutoka barani Asia, waondoke katika mji wa Beni na eneo zima la kaskazini mashariki ma Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa katika jimbo la Jivu kaskazini, wakieleza kwamba mauaji bado yanaendelea licha ya uwepo wao wa miaka mingi, mauaji ambayo ya yanashutumiwa kufanywa na kundi la wanamgambo wenye silaha la ADF. Hayo yakijiri Uh, mpaka uh, mwishoni mwa uh, siku ya jana, inaelezwa kwamba watu ambao tayari walishapoteza maisha ni wanne, na hali ambayo ilikuwa ikiendelea licha ya kwamba serikali kuweka e, marufuku ya watu kutoka nje nyakati za usiku, lakini bado mauaji yametokea ambayo yamefanywa na wanamgambo ambao wanaaminika kabisa kuwa ni wanamgambo wa ADF. Sasa katika laini ya simu tunaye mwanahabari wetu Austeri Malivika. Austeri Malivika, a, moja kwa moja labda tuelezi nini ambacho a, kinaendelea hivi sasa hapo Jamhuri ya Kidemokrasia Congo katika eneo hilo asante sana uh, kile kinachoendelea hivi sasa hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni maandamano na migomo ambayo hivi sasa imeanzishwa na mashirika mbalimbali kwa mfano katika mji wa goma shirika la raia limeitisha mgomo wa siku mbili bila kazi kuna vile shirika lingine ambalo limeitisha mgomo kuanza jumatatu wa siku nne kuna kanisa katolika katika maeneo ya beni butembo ambayo imesema kwamba shule zitaanza hadi siku ya jumanne wiki ijayo pamoja na maandamano ambayo yameendelea katika mji wa Goma leo. Lakini hata hivyo, wakati ambapo tunazungumza ni kwamba kuna taarifa ambazo zimesema kwamba mili nyingine kumi na tatu imepatikana sasa hivi karibu na mji wa Oicha, kilometa kumi magharibi mwa Oicha, sehemu inaitwa Maliki. Ni kwamba kwa mara nyingine wamepata watu kumi na tatu ambao wameuliwa wa, wa, wa, wa, wa, wa. alafu kuongeza hii idadi ya watu ishirini na saba ambao wamezikwa leo na ambao waliuliwa hapo usiku wa jana. Idadi kwa sasa kuu inafikia watu uh, karibu mia moja na ishirini katika wiki tatu, watu watu wakiendelea kuuliwa. Kwa hiyo hali kwa kweli ni ya huzuni na ambayo haieleweki, lakini jeshi kwa upande wake jeshi la Kongo linasema kwamba hata hivyo limeendelea kushika ngome nyingi za waasi katika misitu, kwa hiyo halielewe ni kwa nini watu wanaendelea kuuliwa, lakini vile vile wale wataalamu wa kijeshi wanasema kwamba ni, ni waasi wanataka kupoteza lengo, yaani kuleta uchochezi kati ya wananchi na jeshi, ili wananchi wasiwe na, na, na, na imani. Lakini vile vile baadhi ya wa makamanda wanasema kwamba ile pigo ambayo waasi wanapaga, wanapata katika misitu linasababisha hao wa waasi waje waue rahia, kwa sababu wanauliwa kule msituni. Jeshi la Kongo linapambana nao vilivyo, imechukua kambi nyingi, na hata wakati ambapo anazungumza ni kwamba leo kuna kambi nyingine imechukuliwa na jeshi la Kongo. Nimezungumza na gavana wa Kivu Kaskazini Nzanzu uh, Kasivita ambaye ameelezea uh, kuhusu hizi ghasia na machafuko ambayo yanaendelea hapa mashariki mwa Kongo. Anasema hivi: mambo kwetu Beni na Nor Kivu yote ni magumu sana. Mumesikia ambayo kila kitu inapita kwa redio, mumefata kama watu wameuawa na hiyo ADF Nalu tangia zamani, hata kama watu wengi wanasema ni baada ya miaka tano, lakini watu ya Beni wanajua kama hiyo mambo imeanza zamani. E, raia imepoteza maisha tangia zamani juu ya hiyo ADF Nalu. Na sasa hivi e, mulisikia gisi jeshi letu iliandaa kuwapiga na inaendelea kubomoa ngome zao. Sasa strategy kubwa ambayo adui anafanya ni kutumika, ili population ikate uhusiano na jeshi, ikate uhusiano na kila mtu yoyote ambayo anaweza kusaidia jeshi, na ndo mnasikia hiyo mambo ya kusema, tunataka hiyo MONUSCO iende, tunataka jeshi wafanye hivo, na ndio maana tunafikia hiyo mambo ya soulevement, kwa kweli hata e, wakongomani e, tangia zamani waliweza kusukuma hiyo Naiosuni Monisco ili waweze kufanya bidii, na ndio hapa Goma mlionaga tunafikia. Kwa hiyo tunaitaka FIB hiyo brigadia ambayo iliweza kushindikiza jeshi letu hapa kumpiga M23, na populasio ya Beni ilikuwa kila siku inaomba Naiosuni iweze kumpatia nguvu tena hiyo FIB ili aweze kusaidia kwa kweli jeshi na mpaka sasa hivi e, tunatumaini kama nasiozi ni ikaweza kumpatia nguvu ambayo ilimpatia hapa Goma, hiyo support inaweza kurahisisha vita haraka. Unajua hiyo fasi wanafanya vita ni pori kubwa, na tunaomba e, kila mtu yote aweze kutusaidia, sawa nasiozi ni. Kwa hiyo tunaita rasenyima kwa kifaransa na hiyo hata kubeba uh, wagonjwa kubeba chakula eh, ya FRDC iko ya maana sana. Mulisigiaka siku moja hiyo mama mwenye na chunga nasiozi ni hapa MONUSCO aliweza kusema kama support ya MONUSCO ni kusaidia kwa renseignement na transport. Na sisi kwa kongomani ambao tunataka amani sisi, eh, kama jimbo la Nord Kivu tunataka hiyo vita ishe haraka na tuna msaada yoyote ya kila mtu ambayo anaweza kusaidia jeshi letu, anaweza kusaidia nji, ili hiyo maafa ambayo tunaona kila siku iweze kukoma. Nam basi, huyo ni gavana Kali Kasivita Nzanzu Akizungumza eh, nasi ambapo, eh, mahojiano haya yalifanywa na auser Malivika, mwanahabari wetu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Sasa Malivika, kuna taarifa kwamba maandamano haya yamefanyika pia katika ah, jiji la Kinshasa, hebu tueleze juu ya hili. Ah, maandamano haya yameendelea, yamefanyika katika mji wa Kinshasa na iliongozwa na baadhi wa wabunge kutoka maeneo ya Beni na Butembo Lubero hawa wabunge wameandamana hadi kwenye makao makuu ya Umoja wa Mataifa kwa sababu Umoja wa Mataifa makao yake yako Kinshasa na ofisi moja kubwa Goma. Alafu hao wabunge wameenda hadi kwenye ofisi ya ya, ya mkuu wa Umoja wa Mataifa kumwambia kwamba Umoja wa Mataifa umelala, haufanye kazi kama vilivyo. Umoja wa Mataifa unahitajika kusaidia jeshi la Kongo, ama ukikataa kupigana moja kwa moja, basi uondoke. Wao wanasema hawataki msaada wa Umoja wa Mataifa kusaidia kwa helikopta ama kusaidia risasi, wanataka waone wanajeshi wa umoja wa mataifa wapigane, kwa sababu kuna chapter seven ambayo inaruhusu Umoja wa Mataifa kupambana hata bila kuuliza jeshi la Kongo. Wanapigana kwa silaha, lakini kwa nini wamekuwa kimya? Lakini nilizungumza na, na, na gavana uh, wa Kivu Kaskazini, Julien Paluku kwa muda mrefu uh, sio Julien Paluku, Nzanzu Kasivita anasema kwamba hili swala la Beni sasa ni ngumu kwa sababu kuna a, ndani ya hii ADF. Anasema watu wanakamatwa katika, na, na jeshi la Kongo, kuna wa, watu kutoka Burundi, watu kutoka Rwanda, kutoka Tanzania, kutoka Kenya na hata ameongeza kwamba kuna wengine ambao wamekamatwa kutoka Zambia ambao wako katika kundi la ADF. Kwa hiyo anasema hii hili kundi ni lazima, Kongo jeshi la Kongo linahitaji msaada kwa ngambo zote usaidizi wa, wa kitaarifa na hata usaidizi wa, wa nguvu za kijeshi. Nakasisitiza kwamba Umoja wa Mataifa ukisaidia jeshi la Kongo vilivyo, kama vile walivyosaidia huu wakati wa M23, huenda amani ikapatikana, kwa sababu sasa ni, ni kitu ambacho kimezidi na kuleta sasa hivi hasira miongoni mwa wananchi. Lakini sikupata yale ambao hao wabunge na wananchi, watu kutoka kiandaira ambao walienda kuonana na Umoja wa Mataifa wamesema nini, lakini waliwapa kibarua umoja wa mataifa kwamba. Naam, naona uh, simu ya mwanahabari wetu Austere Malivika itakuwa imekatika, lakini kile ambacho uh, anaendelea kukieleza uh, Austere Malivika ni kwamba hali ya mambo bado si shwari eh, nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hasa katika mji wa Beni. Uh, hali si shwari kwa sababu mauaji yameendelea hasa mara baada ya kupatikana miili mingine ya watu ambao inaelezwa wameuawa kutoka katika e, ukanda huo wa kaskazini mashariki e, mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya, ya Kongo. Hali kadhalika mambo bado yanaendelea kwa maandamano e, na maandamano yakifanywa hata na wale wabunge kutoka eneo ambalo limekuwa likiathirika na mauaji sasa malivika kile ambacho unaweza kutueleza uh, ni nini hasa juu ya wananchi wenyewe kuelezea kwamba kuandamana uh, na mpaka hivi sasa je uh, monusco wametoa tangazo lolote la kusema uh, kuanzia hivi sasa ni nini ambacho wanatarajia kukifanya uh, upande wa umoja wa mataifa wanasema sio kwamba hawasaidie Kongo, wanasema wanasaidia serikali ya Kongo, hasa jeshi hasa kuwapa taarifa hata wakati ambapo wanapigana. Sasa hivi MONUSCO inasema kwamba linasaidia jeshi la Kongo, kuwapa taarifa waasi wako wapi na nini, alafu wakaongeza mambo mengine kwamba hawawezi sema kila kitu kwa waandishi wa habari ama kwa wananchi kwamba tumesaidia hizi jeshi la Kongo. Lakini wananchi kwa upande wao wanasema kuna askari zaidi ya, ya elfu kumi na sita ambao wako Kongo wa Umoja wa Mataifa, sasa wanajiuliza hao wanajeshi wanafanyaje? Hii ndio inaleta kero kwa wananchi kuona kwamba jeshi la Kongo linapigana, lakini bila kuona kikosi cha Umoja wa Mataifa katika mapigano. Wanataka hii kikosi cha Umoja wa Mataifa kiende bega kwa mo, bega kwa bega, yaani moja kwa moja, wanaona wanajeshi wa FARDC wanapigana hapa na wa Umoja wa Mataifa hapa, kwa sababu ukiangalia hata ni Umoja wa Mataifa ambao una silaha za kisasa, ndio ndi, ndi, wana silaha nzito, nzito ndio wana silaha mpya na hata ndege za helikopta kutoka Afrika Kusini ambazo zinatumika hata usiku lakini zimeshindwa kutumika Beni. Alafu hiyo ndio inaleta hali mbaya ya ya, ya ya hasira kwa wananchi, kwa sababu leo kwa mara ya kwanza tumeshangazwa kuona kwamba wananchi wa Goma na maeneo mengine wote wamebaki nyumbani, duka hazikufunguliwa kufatia mwito wa mashirika ya kirei ya kwamba watu wabaki nyumbani hadi umoja wa mataifa uondoke kwa hiyo unaona, hii ni, ni tatizo kubwa kwa Umoja wa Mataifa iwapo hawatachukua mbinu mpya ya kuweza kuchukua mikakati nyingine, kwa sababu ukiangalia kama kile kikosi cha Umoja wa Mataifa cha FIB kuna wanajeshi kutoka Tanzania, wanajeshi kutoka Afrika Kusini na wanajeshi kutoka Malawi. Ni kikosi cha nchi za SADC, alafu wakati SADC ilikosa pesa, ndio wakaingiza kile kikosi katika Umoja wa Mataifa, na ndio kikosi ambacho kilijaribu kuinua sura ya Umoja wa Mataifa, lakini Umoja wa Mataifa wenyewe kama kuna wanajeshi wengi ambao wengi kwa kweli wamekuja uki, ukiona tu wanachukuachukua picha nam naona hauseremalivika tena ame eh... Ya simu yake imekatika, lakini uh, naamini kabisa msikilizaji wangu wa kipindi cha Kwa Undani utakuwa umesikia yale yanayoendelea katika eneo hilo la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Basi tukamilishe sehemu hii ya kwanza ya kipindi hiki e, cha Kwa Undani. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili na tutazungumzia hatua ya timu kubwa za uh, ligi ya soka nchini Uingereza, yani EPL. Timu za Tottenham na Arsenal ndani ya muda wa wiki mbili zimetimua makocha wake. Nam, karibu katika kipindi cha kwa undani, ambapo hii leo tunazungumzia michezo na tunaiangazia eh, ligi ya soka eh, katika taifa la Uingereza. Yani, EPL ambapo ndani ya kipindi cha wiki mbili tu a, timu kubwa za Arsenal na Tottenham zimetimua makocha wao. E, timu ya Tottenham ilianza yenyewe kwa kumtimua kocha e, wake Mauricio Pochettino ambaye inaelezwa kwamba katika siku za hivi karibuni hakuwa akifanya kazi yake inavyotakikana kuletea matokeo mazuri, e, timu hiyo. Halikadhalika hii leo, a, timu ya Arsenal imemtimua akocha wake ambaye kwa kweli hajakaa muda mrefu. Kocha huyu ambaye alitoka katika klabu ile ya Paris Saint-Germain na kuhamia timu ya Arsenal kuchukua nafasi ya kocha wa muda mrefu Arsene Wenger, Unai Emery, leo ametimuliwa. Kwenye laini simu tunaye mchambuzi um, wa soka Uh, Musa Mwakisu. Musa Mwakisu, moja kwa moja, kwanza tuanze, maana yake tetesi zilikuwa za Emery kuondoka, Pochettino kuondoka, hata vile vile ko kocha wa timu ya Manchester United, naye yuko kwenye tetesi uh, kwamba anaweza akatimuliwa. Kulikoni EPL? Kwanza asante sana kwa kulipa nafasi hii ya kuzungumza na msikilizaji wa sauti ya yakosahidi ya Amerika ni kwamba hizi ni tiketi ambazo zilikuwa muda mrefu, lakini kama unavyofahamu wenzetu wamekuwa na vyanzo vikubwa sana vya habari, kwa maana ya watu ambao wamekuwa kuwapatia habari mara nyingi huwa ni za kweli. Leo hii tunaona tiketi za Unai Emery zimeweza kukamilika baada ya siku kadhaa kuzungumza kwamba Unai Emery anaondoka ndani ya Arsenal baada ya kuonekana kama vile wachezaji wameshindwa kumwelewa hasa juu ya mbinu zake na hatimaye ameweza kufukuza kazi baada ya majirani zao wenyewe kuweza kumfukuza kazi kocha Mauricio Pochettino, wakati ulikuwa ni Novemba kumi na tisa, lakini wao Novemba ishirini na tisa. Leo hii mapema asubuhi kwa saa za England wameonyesha mlango wa kutokea kocha ambaye ameshindwa kuingia katika mioyo ya mapenzi ya mashabiki wa Arsenal. Matokeo yake jana wakicheza dhidi ya Frankfurt walikuwa kwa moja lakini hiyo wasasahiyo ifaam kubwa sana katika soka nchini England la ligi kuu kushuhudia makocha wakubwa ambao wamejijengea heshima wakiendesha ndani ya siku kumi. Labda ungetueleza Musa, kile ambacho wewe unakiona kwamba ni mambo ambayo yalikuwa yakitarajiwa Pochettino, ikielezwa kwamba uh, yeye mwenyewe uh, vile vilevile alikuwa amejiweka katika nafasi ya kutaka ku Uh, fukuzwa na Tottenham kwamba wachezaji hawamwelewi kile ambacho amekuwa akifundisha, na vilevile vile Emery ameondoka katika hali ambayo pia ilitazamiwa. Tatizo ni nini hasa kwenye hizi timu mbili, ni makocha wenyewe ama nini ambacho unaweza kutueleza, ama wachezaji wenyewe, viwango uh, vimekuwa si vya kuridhisha, licha ya Tottenham uh, mara nyingi kuonekana kuwa na kikosi imara zaidi. Kwanza kwa alikuanza na Tottenham, ambapo mtu ambaye kidogo nafikiri amejitengenezea matatizo ni kocha ya Tottenham aliyokuwa Pochettino, kwa sababu akili yake ilionekana kama angeweza taji la ligi ya mabingwa ya barani Ulaya Liverpool wakati ule, angeweza na kuachana na Tottenham na kwenda kutafuta malisho sehemu nyingine, kwa sababu nafikiri alikuwa anaona kwamba wakati wake wakuendeka Tottenham ulikuwa umefika mimi vilikuwa vinanishangaza ni kushindwa kwake kuweza kupata kikosi cha kwanza na kikosi cha afya, na ingeweza kucheza mashindano mbalimbali katika sura ambayo inaeleweka, lakini baada ya yake ka tunaona kuja mabadilisho yaleo, anachezo haya kisha anachezo haya, lakini pia ni mbinu zake baadaye, kama vile azieleweki kwamba ni una hiyo ambayo anataka kucheza soka la Kihispania au una hiyo ambaye anataka kucheza soka la Kijerumani, labda la Kitaliani, la kujaribu kujilinda kwa namna moja au nyingine lakini matokeo yake tukakosa kuona wiliano sawa wa kocha Emery ambayo sisi tulikuwa tumemzoea kumtizama kabla ya kwenda katika klabu ya PSG ambapo huko alipata masdi makubwa katika katika lakini mashindano ya ligi ya mabingwa barani ulaya akashinda moja kwa moja na kumbukumbu mbaya zaidi ni matokeo dhidi ya barcelona katika mchezo kwa hiyo Emery ni kama vile mtu ambaye alijitengenezea shimo ambayo hii limeweza kumfunika baada ya mabosi asema kumanika kwamba inatosha, na ndugu yake akapewa nafasi ya kuwaada kijiji wake na kuendesha mbele ya kibarua chake mbele na musa laba. Maanake Manchester United nayo uh, ipo katika hali mbaya e, imekuwa ikipoteza michezo yake, na uh, jumapili hii inakwenda kucheza na timu ya Aston Villa. Uh, je, unadhani ikitokea Manchester United ikapoteza uh, mchezo huu naye vilevile Ole Gunnar Solskjaer tutarajie, naye anaweza akakumbwa na hali hii hii, maanake ni jina lake ilikuwa ni miongoni mwa wa, wa, makocha ambao walikuwa kwenye tetesi za kutimuliwa katika klabu zao. Uh, kwa Ole Gunnar Solskjaer kidogo na indo akisema moja kwa moja kwamba anaweza akafukuzwa kama ikatokea kupata matokeo mabaya dhidi ya Venezuela, katika vitu ambavyo vinasababisha kupita mkono wake, inaonekana amekuwa ni sehemu ya mpango mkakati wa Manchester United kwenda katika sura mpya. Baada ya Sir Alex Ferguson kuondoka akaja David Moyes, ambaye akifanya vizuri, akaja Louis van Gaal, ambaye akifanya vizuri katika hali ambayo walikuwa wanahitaji, licha ya kupata kombe la, akaja Jose Mourinho Nye, insania, na ndio alifanya vizuri kwa namna yake kuirejesha timu katika ligi ya mabingwa barani Ulaya, kuipa kombe la Europa League, lakini kukaa na tatizo moja kwamba nakd walikuwa wananunua wachezaji kwa fedha nyingi wakati wa Real Madrid, lakini pia Jose Mourinho, lakini baada ya wachezaji wakawa wanashindwa kuonyesha kile ambacho Manchester United wamelipa kutokana na thamani yao katika soko. Sasa wakaja naolvinasosa angalau arejeshe hali ya kuwaamini wachezaji vijana, lakini pia angalau kupunguza matumizi katika baadhi ya wachezaji. Na hii tumepita kitu ambacho tunakiona kinawezekana, kitampa nafasi Ole Gunnar Solskjaer kuendelea kubakia ndan ah kutokana kwamba anakwenda katika njia ambazo uongozi wa Manchester United wanazihitaji, lakini pia wanamwamini. Na moja kati ya faida ambayo inapatikana kwa Ole Gunnar Solskjaer ni kuwa na nzuri Manchester United na kuonekana ni sehemu ya jana ambaye ana vinasaba haliu vya Manchester United, kwa maana licha kwamba ametoka nchini Norway, lakini England anafuganglan atacheza kubwa, licha ya kwamba asilimia kubwa michezo yake aliyocheza takriban michezo mia tatu <coughs> nae alikuwa akitekia katika benchi, lakini anaonekana pia ni kama ni mwanafunzi aliyepata kumwelewa vizuri mwalimu wake Sir Alex Ferguson, na ndiye mtu ambaye angalau anaweza akautikia utamaduni wa Manchester United. Naeza karejia jana iasana ampoteza goli mbili kwa moja, lakini wachezaji kama kina James jana wanakaja amekia vizuri, wanajivunia kuona vijana wao wadogo, ingawa kwa mashabiki wanaona kama vile apesa anawachelewesha, lakini kwa uongozi wa Manchester United na wale mashabiki ambao wana wanaona, inaelekea kule wanapohitaji, kwa maana ya kutoa nafasi kwa wachezaji vijana, lakini yote kwa yote, tusubiri jinsi hali itavyokuwa, kwa sababu hawa ni wafanya biashara, licha ya kwamba wanaangalia pia vile dakika tisini katika mchezo huu wa soka. Asante sana Musa Mwakisu kwa kutueleza hayo yote e, tutaendelea kusubiri kuona nini ambacho kinaendelea. E, ndani ya vilabu hivyo vya Uingereza, Tottenham mwenyewe wameshamtangaza kocha mpya Jose Mourinho. E, e, alikadhalika katika uh, timu ya Arsenal imemtangaza kocha wa uh, muda mchezaji wa zamani Fredi Ljungberg, ambaye ndiye atakayekuwa akikinoa huku tukisubiri kocha wa kudumu wa timu hiyo ya Arsenal. Mimi naitwa Idi Ligongo, tukutane tena e, Jumatatu ijayo katika sehemu nyingine ya kwa undani.