Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, ni Ijumaa ya Novemba 29 mwaka huu wa 2019. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, moja kwa moja kutoka studio za hapa Washington, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa mjini Washington, na kibaridi kinaendelea kweli kwelikweli. Eh, tisa na nusu afrika ya kati, kumi na nusu Afrika mashariki. Nimekushajia tele kama pishi la mchele, msikilizaji langu jina ni sandei Shomari. Shukrani Sande Shomari. <laughs> supa safi kabisa Mkamiti, leo mambo ni mengi na moto moto kweli kweli, ingawa nje ni baridi. Niambie Mkamiti, mambo tunayoangalia leo tunaanzia wapi na mambo yako vipi? Kuna masuala ya burudani, tutakuwa naye Josephat Kioko akitueleza mbio um, za magari. Magari aina gani? Basi utasikia muda mfupi ujao. Na je, dereva mwenye umri mkubwa anatoka nchi gani? Tega sikio, hayo yote yanakujia ndani ya VOA Express. Hali kadhalika tutazungumzia kuhusu maswala ya utangazaji. Utangazaji wa zamani na wa sasa una tofauti gani? Wakongwe wa utangazaji wanauchanganua vipi utangazaji huu? Basi, kipengele hicho nacho ni kizuri kweli kweli. Hakikisha unakaa pembeni redio yako kusikiliza. Tutakuletea uh, yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii tukigusia Facebook, Twitter, Instagram na kadhalika. Vilevile hivi sasa tunaanzia moja kwa moja Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, kwake Saleh mwana wa Milongo, lakini bado Ben hajawepo nalide, katika laini sim ya simu lakini kule Jamhuri ya Kidemokrasi no ya Congo kwa siku kadhaa sasa mwana. Basi Sande Shomari, kumekuwa na maandamano ya wakazi uh, wakongoman wanaandamana wakitaka jeshi la MONUSCO liondoke nchini humo, wakidai kwamba uh, usalama haupo vya kutosha kwa wananchi pamoja na kwamba jeshi hilo lipo kwa ajili yao, lakini wanaona bado wanashambuliwa, wanauawa, wanajeruhiwa. Monusko wako wapi eh? hmm. Na ukiangalia hawa monusko nao wana, wana changamoto zao, kwa sababu wao ni Umoja wa Mataifa. Kwa upande fulani wanasema wana vizingiti kwamba hawawezi tu wakaingia wakapigana vita vya kuua. Wao wako pale kwa ajili ya kuangalia usalama, kwa hiyo hapo kidogo panakuwa na kazi. Lakini je, wananchi wanafahamu hilo? Hilo ndio swala la kuongea naye Salehe Mwanamilongo, ambaye naambiwa tayari amekwisha kaa standby kwenye laini ya simu Salehe Mwana Milongo, tueleze, ukiwa hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hali ilivyo hivi sasa, waandamanaji wanaendelea? Tuambie Salehe. Asante sande na Mkamiti eh, ni kwamba wa wazalia wa Kivu wanaoishi hapa mjini Kinshasa, wakiwa wabunge, madaktari, wanafunzi wa vyuo vikuu na, na watu wa kawaida, wafanyabiashara, wameandamana leo kwenye ngome ya MONISCO na kulazimisha kwa kweli Monisco waondoke kufuatia mfululizo wa mashambulizi huko na kusema kwamba Monisco inashindwa kuweza hivi kwa kuwalinda raia na wakati ambapo muhula wake kwanza ni kuwalinda raia wa kawaida. Kwa hiyo walikuwa wanaandamana kwa amani eh, lakini eh, malengo yao ni kwamba viongozi eh, wa Monisco wawezi kuwajibika kwa, kwa mahitaji yao ambao wamekuwa nayo kwa leo. Salehe, maandamano haya tumeyasikia kwa siku kadhaa zilizopita, lakini mpaka hivi sasa tunavyozungumza, waandamanaji wamefika katika makao makuu ya jeshi la MONUSCO mjini Kinshasa. Je, serikali ya DRC ya Rais Felix Tshisekedi imezungumzia lolote kuhusu waandamanaji hawa na kuwaelimisha au kuwafahamisha kwamba MONUSCO kazi zao ziko moja mbili tatu? Kwa kweli ni mara ya kwanza maandamano yafanyike Kinshasa ya aina hiyo, bali huko mashariki ndio kwa wiki moja sasa, kila siku Goma, Beni na Butembo kumekuwa na maandamano, lakini ya hapa Kinshasa imekuwa na na, na, na, na, na aina yake kwa sababu ni eh, mbali kabisa na maeneo ambayo kumekuwa na machafuko. Na kwa hiyo ni kutaka kuamsha dhamiri ya wakazi wengine wa Kinshasa ambao kwa kweli wamekuwa wameona habari hiyo ya Kivu kama vile kuyasikilia kwa umbali tu kuonyesha kwamba kuna matatizo huko na kuonyesha mshikamano huo wa kitaifa. Na muda huu tunaozungumza, Mkamiti, ni kwamba eh, Rais Chisekedi anaongoza kikao cha baraza la mawaziri ambapo nukta muhimu ni kuzungumzia suala la amani huko Beni na vitongoji vyake. Na waandamanaji hao wanavyoandamana wanataka MONUSCO aondoke. wa Je, kuna jeshi jingine ambalo wanalitaka lije baada ya MONUSCO kuondoka au wanataka tu kuwepo jeshi la Congo peke yake? Kwa kweli kumekuwa na maoni mchanganyiko. Umejua, wengi zaidi, ijapokuwa wamefahamu kwamba sio maandamano ya aina hiyo ambayo itawaondoa Monisco, bali kuwekwa na presha kwa viongozi wa eh, ama baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kwa kuchukuliwa hatua mwafaka, kwa kwa, kwa ajili ya kuwakinga raia. Kwa hiyo wengi wamedhani kwamba ni lazima kikosi hicho cha kiafrika ambacho ni eh, Tanzania, Malawi na Afrika ya Kusini ipewe nguvu zaidi wasiwe tu watu wa kupiga doria, lakini waamrishwe kuweza kufyatua risasi wakati wowote ule. Na kinachosangaza ni kuona kwamba, uh, naibu kiongozi wa monisco hapo juzi amejieleza kwenye redio ya Umoja wa Mataifa kwamba ijapokuwa amri iliyotolewa na Rais Chisekedi ya kuweko na ushirikiano baina ya monisco na jeshi, lakini monisco itakuwa tu na usaidizi wa kiufundi, yaani kukuku kuwapeleka wanajeshi wa Kongo huko kwenye maeneo ya mapigano, kuwachukua walioumizwa ama wajeruhiwa, ili wapewe matibabu ama kuwasaidia kwa kuwapa mafuta ya gari na na, na kadhalika ama helikopta. Kwa hiyo imekuwa ni ni mambo ama uh, mchanganyiko wa maoni ambao umekuwa umewapa hasira zaidi wananchi wa maeneo hayo uh, na vile vile hata viongozi wa serikali ijapokuwa hawakuzungumza wazi, lakini wamesema kwamba MONISCO kwa, kwa kweli ni lazima iweze kurekebishwa. Shukran sana Saleimu na Milongo kutoka mjini Kinshasa huko, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa ripoti uliotupatia. Na hivi sasa basi, moja kwa moja tunaelekea mpaka Nairobi nchini Kenya. Naam, asante sana Nairobi nchini Kenya. Kama unavyosema Mkamiti, tayari yuko mwenzetu pale standby. Kennedy Wandera anaeleza kuhusu swala zima la BBI, building bridges initiative, haya ya maridhiano eh, katika serikali ya Kenya. Tueleze jinsi yalivyopokelewa, Kennedy Wandera, na hali ikoje kuhusiana na swala hili zima la maridhiano. Uh, asante sana uh, Mkamiti na sande ni kweli kwamba mapendekezo ya, ya ripoti ya jopo la maridhiano ingali inatoa uh, hisia mseto kutoka kwa wananchi wengine wakiwa ni wanasiasa, wana uh, na wanasiasa lakini wanasiasa ndio wanazungumza sana. Mojawapo wa swali ambayo linazungumziwa sana hapa ni kwamba wapo sasa, wapo wale wanaoeleza kwamba mchakato huu mzima ni sharti uwe mchakato wa wananchi wala si mchakato wa wabunge na vipo vigezo katika katiba ya Kenya vinavyoonyesha iwapo basi kuna manu, uh, yeyote anayenuia kubadilisha vipenge fulani vya katiba, kuna mkono unaofuatwa. Mojawapo wa, wa mchakato ambao unafaa kufuatwa mchakato wa kura ya maamuzi. Lakini sasa viongozi wanaeleza kwamba uh, mchakato huu wa ripoti ambayo imetolewa na Rais Kenyatta, hii ni ripoti ambayo inafaa kupelekwa bungeni wabunge wapitishe tu sehemu ambazo rais Kenyatta na Odinga wameeleza kwamba ndizo sehemu ambazo huenda zikaondoa uhasama wa kisiasa ambao umekuwa ukishuhudiwa nchini Kenya. Na kule bungeni, wale wabunge wanaotaka mchakato huu uende bungeni ni viongozi ambao wengine ni wana, wale wa ndani wa naibu rais William Ruto. Lakini upande wa Odinga ambaye a, a, me, ni, ni, ni, ni, ni mwandani sasa wa rais Kenyatta anaeleza kwamba ni sharti mchakato wote unaonuia kufanya mabadiliko ya katiba upitie kwa wananchi. Wananchi ndio wanaofaa kueleza ni nini hasa wanachokitaka, na anaporejelea wananchi ni kurejelea ile ile kura ya maamuzi, yani referendum. Sasa viongozi wanazungumza sana sasa, siku, siku chache tu baada ya kuidhinishwa kwa ripoti hiyo, maoni ni mseto kwamba uh, hayo ndio anayoeleza kwamba ha, hatuna, hatuna njia nyingine ya kutekeleza mfumo huu mpaka tufikie bungeni bu, sasa ndiyo yanayosemwa hapa Nairobi. Sawa kabisa, maoni ni mseto, lakini kuelekea mwisho wa siku, eh, ni wakati gani pengine itafahamika itakwenda bungeni au ni wata, wakati gani itakwenda kufanyika kura ya maoni? Kuna lolote ambalo linaeleweka, labda muda fulani unaojulikana mpaka sasa? Tukizungumza na wataalamu wa katiba nchini Kenya, wanaeleza kwamba Uh, kuanzia Januari sasa kutakuwa na vikao vile vya wataalamu kuweza kuweka mkakati na muda hususan wa kuweza kuanza kutafuta tena maoni kwa Wakenya, maanake haya ni mapendekezo, kwa hivyo Wakenya lazima waweze kuyaidhinisha na pia wapendekeze mengine. Kwa mfano, kuna hii nafasi ya waziri mkuu, kuna wale wanaosema kwamba nafasi ya waziri mkuu hafai kuteuliwa na rais Kenyatta, anafaa kuwa waziri mkuu ambaye ana madaraka sana hivu, kwa hivyo wanaeleza kwamba kuanzia Januari watakapokuwapo na, na tume ya wataalamu basi uh, kuanzia hapo ndipo tutakapojua sasa sura halisi ya mchakato wenyewe, lakini wapo pia wanaoeleza kwamba tayari Wakenya washatoa maoni yao, basi haina haja tena uh, Wakenya tena wa warejelee wa kati maswala haya mchakato oh, huu. Kwa hivyo basi wabunge wanafaa kuchukua tu uh, kurejelea vipengee kipengee baada ya kipengee kingine kuweza kuangalia ni kipi kinachorejelewa. Sawa, ni kushukuru sana Kennedy Wondera kutoka jiji la Nairobi, na moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, maafisa wa serikali ya mpito nchini Sudan wamepitia uh, sheria Alhamisi kuvunja chama tawala cha zamani na kufuta sheria iliyotumika kudhibiti tabia za wanawake iliyokuwa ikitumika chini ya utawala wa rais Omar al Bashir. Waziri wa sheria nchini humo ameeleza hatua hizo mbili zimechukuliwa kutokana na shinikizo la waandamanaji waliopelekea kuondolewa mamlakani kwa Bashiri mwezi Aprili. Utekelezaji wake utakuwa mtihani muhimu kwa jinsi gani viongozi wa serikali ya mpito wana nia ya kufanya mabadiliko ya utawala wa karibu miaka 30 wa Omar al-Bashir ambaye alichukua mamlaka kwa njia ya mapinduzi mwaka 1989. Mamia ya waandamanaji wamefurika katika mitaa ya Sydney, Australia leo Ijumaa wakifanya maandamano mengine kudai hatua zaidi zichukuliwe kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa. Waandamanaji hao walikusanyika nje ya makao makuu ya chama cha New South Wales Liberal wakiitaka wa serikali kukataa miradi yeyote mipya ya uchimbaji gesi, mafuta ya petroli au makaa ya mawe, huku waandamanaji wengi katika eneo la Asia Pacific wakiitikia mwito wa kuchukua hatua kutoka kwa mwanaharakati mtoto Greta Thunberg mwenye umri wa miaka 16. Rais wa Marekani Donald Trump amerejea nyumbani baada ya kufanya ziara ya kushitukiza nchini Afghanistan wakati wa sikukuu ya Thanksgiving jana Alhamisi. Trump alianza safari ya kurejea Marekani mapema leo kwenye uwanja wa ndege wa kijeshi wa Bagram baada ya kuwa na wanajeshi wa Marekani kwa saa kadhaa, pamoja na mkutano mfupi na rais wa Afghanistan Ashraf Ghani, kwa mujibu wa shirika la habari la AP. Trump amesema kuwa Marekani imekuwa kwenye mazungumzo na kundi la Taliban na anatumai kuwa linazingatia amani. Trump kwa ghafla alisitisha mpango wa mkutano na Taliban mwezi Septemba kwenye eneo kitali la kitalii la Camp David hapa Marekani, baada ya bomu liliodaiwa kupigwa na kundi hilo kuua watu kumi na wawili mjini Kabul, akiwemo mwanajeshi mmoja wa Marekani. Haijabainika ni kwa muda gani tangu wakati huo ambapo Marekani imekuwa kishauriana na Taliban. Msemaji wa ikulu ya Marekani ja Deer amesema kuwa rais wa Afghanistan alifahamishwa kuhusu ziara ya Trump muda mfupi tu kabla ya kuwasili y Afghanistan. Dhoruba isiyo ya kawaida ya theluji kubwa imepiga magharibi mwa Marekani wakati huu wa sherehe za shukrani za Thanksgiving maeneo ya kusini mwa jimbo la California. Tukio hilo lilipelekea kufungwa kwa barabara kubwa ya eneo la Interstate 5 kwa upande wa kaskazini na kusini, wakati maafisa wa polisi wa California na wafanyakazi wa barani wa barabarani wakifanya kazi kuondoa magari yaliyokwama wakati theluji inaanguka. Barabara katika eneo hilo zilifungwa saa kadhaa baadaye, licha ya kwamba mvua na theluji zinaendelea kutabiriwa kuendelea. kusafiri na VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka studio namba 15 za VOA hapa Washington. Basi msikilizaji, pia vilevile unaweza ukafuatilia matangazo yetu kupitia mtandao wetu wa VOA swahili.com. Hali kadhalika tunasikika kupitia redio zetu shirika zilizopo eneo zima la Afrika mashariki na kati, tukiendelea na maelezo pamoja na makala mbalimbali mbali ndani ya takriban dakika thelathini za VOA. Hivi sasa tunaangalia makala ya jicho letu, ambapo leo basi Uh, tunazungumza tupo naye naibu mkurugenzi wa shirika la utangazaji Zanzibar, bin Nasra, akiongelea maswala ya utangazaji. Ni sieleze mengi sana, tumkaribishe mwandishi wetu aliyefanya naye mahojiano. Karibu uwe nami Rahabu Fredi hapa kwenye jicho letu ambapo leo limemwangaza naibu mkurugenzi wa shirika la utangazaji Zanzibar ZBC. Ni mkongwe huyu, ana mengi ya kutueleza. Mi naitwa Nasra Muhamed Juma, nilianza kazi katika miaka ya sabini na tano. Safari yako ya kipindi hicho cha miaka ya sabini, mm. mtangazaji mm -hmm. ilikuwaje ukilinganisha na sasa? Kuna tofauti kubwa sana kwa sababu sisi wakati huo tulikuwa tuna tuna walimu, na ukiwa labda unahitaji kitu unakwenda kwa mtu unamuuliza, tofauti na sasa hivi. Yaani, mtu ili akiajiriwa tu anaona yeye anajua anajua sana. Tofauti iko kubwa sana, watu hawapendi kujifunza, watu pia hawapendi Yani hawana ule uzalendo na mapenzi hasa mtu na ile kazi yake. Kwa hivyo inakuwa kwa kweli, watu hawana hawana moyo wa kufanya kazi. Yani watu hawana ile ubunifu, make kukaa labda mtu akasema mi nataka nifanye kipindi kiwe hivi kiwe hivi, hamna. Mpaka kila, kila siku watu wapangiwe kwamba labda we tayani kila siku inakuwa marudio hayo, kwa hayo hukuti kitu kipya maana yake Ukitaka kitu kipya we mtu umpangie, we hii kazi inatakiwa we mwenyewe uwe unaipenda. Nafikiri hicho ndo kitu cha mwanzo kabisa, uipende, uisomee. Bila ya kuisomea hutaweza kufanya vizuri, utafanya tu angalau basi uwe na diploma. Shukrani kwa ushauri, mtangazaji mkongwe Ibnasra, na asante sana kwa kuwa nasi hapa kwenye Jicho Letu leo. Mimi sina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Rahabu Fredi huyo, msikilizaji, nashukuru sana katika hayo maswala ya jicho letu. Haya basi, msikilizaji, unajua kwenye Express wanakuambia bila muziki hujasukuma hili gurudumu la Express. Mambo ni mengi kwelikweli, mkamiti, tunaangalia vitu vingi, muziki aina mbalimbali, ngoma zinateremka kila siku. Wanakuambia kila uchao kuna kitu kinateremka, au nyimbo zinaingia. Sasa mm -hmm. leo tunaangalia vitu vingine sio katika masuala ya e muziki, tunaangalia kitu kizito, kitu kizito kimeshuka mm. kimeingia jikoni, tunasema jikoni. Hai, ni mwanamuziki huyo, mm -hmm. Diamond akishirikiana na Teni katika kibao sound, wameshusha kitu kingine, vitu vinaanguka. Haya, tusikilize dance so so cool. close do for me so cool. make me make confused bring your body close to me Haya mambo ya muziki Nama, hayo mambo hayo bila shaka, bila shaka mkamiti, vitu hivyo vinateremka kutoka huko kwake Diamond na kundi zima la Wasafi. Mm -hmm. Mm, manake wao hao. Unasema express bila ya muziki. Sukuma, gurudumu, maa, mkamiti na basi sasa tumeshalisukuma ilo gurudumu, sio? Tunaendelea kuisukuma <laughs> <laughs> <Trai> <laughs> mambo yanakuwa mazuri, sinajua <coughs> <coughs> napasha pasha misuli moto na mziki namna gani pale kizingatia, so, hmm, na hii na Jumaa eh, leo ni, mm, kwa hapa Marekani eh, baada ya ile sikukuu ya Thanksgiving leo basi... kula sana jana wanaita turkey nyama ya bata. Umepiga bata mzinga, bata nyingi umeshakula leo. Wanaita e. Black Friday e. e. e. e, lakini sio kwamba vile Black Friday kwamba iko vipi, ni kwamba nayo pia ina, ina harakati zake maalum kwa siku hii ya e. le, leo ya ijumaa e. e. Watu wanaingia madukani kununua vitu leo, bei zinashuka ile mbaya. Unauziwa kitu mfano labda He, he. Na bado unabembeleza kishuke zaidi he. Inategemea tu kauli yako. Haya ndio mambo yanavyozidi kwenda. Tuangalie sasa mambo ya burudani he. Kama hivyo navyosema, haya burudani zinaenda vipi? Tunakwenda wapi? Tunaenda kujirusha wapi huko mjini uh, Mombasa, Mombasa nchini Kenya tunaambiwa kwamba kuna mashindano ya magari ya ubingwa wa Afrika Mashariki Classic Safari Rally yanayoshirikisha magari ya muundo wa zamani sande ambayo shak. ya mashindano hayo unaambiwa yanafanyika kila baada ya miaka miwili na mwaka huu basi amekuwa akipekee kwa sababu unaambiwa kuna dereva mwenye umri mkubwa sana hatujui, mm -hmm. miaka mingapi mm -hmm. na pengine yupo mwenye umri mdogo, tutaambiwa na Josephat Kioko pia <laughs> kuna madereva ambao wanatoka familia moja <laughs> kuna mambo <kulikweli. laughs> safari kwa hiyo kuna vitu tofauti tofauti, lakini kuna washiriki kutoka Tanzania, najua hilo, nataka kulisikia kote, nataka kusikia Kenya, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi. mm, Josephat, Josephat Kioko <laughs> bila <laughs> shaka unatusikia. Sijambo, sijambo sana mkamiti ea. na pamoja na mwenzako hapo, kweli ni msuko mkubwa sana Kenya kuandaa baada ya kipindi cha miaka miwili, madereva kutoka Ulaya, Afrika Mashariki, kila mahali wamerudi katika udongo wa Kenya na wameanza kushindana jana haramisi, wakitarajiwa kushiriki mbio hizi kwa muda wa siku tisa hivi, kilomita zaidi ya elfu nne kuzunguka miji ya Kenya na Tanzania, na tunafahamishwa kwamba kwa mara ya kwanza yatapita Tanga. Mikondo ya mbeleni ilikuwa haipiti Tanga, lakini sasa wameongeza mikondo, na baadaye yatarejea hapa Kenya. Na ni mashindano ambayo Kenya ikiwa inajiandaa kuwa mwenyeji wa mbio za dunia kurejea Kenya mwaka ujao, hapa ni kama mazoezi tu, na madereva hawa wanaonyeshana ubabe katika magari ya zamani ambayo yanaenziwa sana na ule utamaduni wa kuendesha magari haya na kweli kama vile umesema, kwamba kuna madereva kutoka kila nchi. Kabla nikutajie wale wa familia moja, tumsikie dereva mkenya Imran Khan. Yeye pia anashirikiana na mwanaye katika mbio hizi, na anasema mvua hii huenda ikawa ni wakati mzuri sana wa kumenyana katika barabara za Kenya na Tanzania. Imran Khan: mwaka huu vile tumesikia kunanyesha, tunataka tu kurudi tena tu Mombasa tumalize peke yake, hakuna vile tunataka kushindana na mwingine tumejitayarisha kwamba gari imejengwa, uh, engine imefanywa rebuild, gearbox kila kitu imefanywa rebuild uh, tumefanya testing, tumefanya mazoezi na gari, tume- tumejaribu kuona pahali gari itatupatia shida, ndio turekebishe. Nam Kioko, unatupata pale siku na za kwanza, mm -hmm, eh, nne ni, ni hapa Kenya na siku zingine za kumalizia ni kutoka Tanzania kurejea Kenya. Umbali huo ni nimekutarajia hapo sasa. Wale wamevutia sana watazamaji wa mbio za magari hapa Kenya, maanake zina historia. Safari Rally ni wa Marekani mama na binti yake, Mama Rin Brinko, pamoja na binti yake kwa jina la Juliet. Wao wanaendesha Porsche ya iliyoundwa mwaka elfu moja mia kenda hamsini na sita miaka kitamba sana, hata hapo nyinyi hamjazaliwa. sh na wao wanasema wanatarajia tu kuwa miongoni mwa kumi na tano wa kwanza kumaliza, maanake ni mara yao ya kwanza kabisa kushiriki ubingwa huu wa classic rally. Na pengine sijui ulipata fursa ya kuzungumza nao kwamba ni kipi kilichowavutia kuja kushiriki mashindano hayo nchini Kenya. Wamesema wanataka kujaribu mikono tofauti katika bara la Afrika kwa sababu wakiwa kwao pia hupenda kualikwa nchi mbalimbali mbali, kwenda kuonyesha kwamba wanashiriki wao, wana, kama kwa mfano e, binti yake anasema amesimuka sana na angependa kushindana na wanaume katika nchi yote watakaowanaalikwa, wameeleza waandishi wa, wa, wa habari. Huyu Juliet alikuwa akizungumza baada ya wao kuanza mbio hizi jana Alhamisi lakini mwingine aliyevutia zaidi ni Jan Shah kutoka Tanzania. Licha ya kuwa na umri wa miaka sabini na tano, akiwa pamoja na Arshad Khan, ameonyesha kwamba mashindano haya bado, na amewahi kushinda ubingwa wa rali hapa Kenya kwa miaka kadhaa ya huko nyuma, na yeye ameonyesha umri si pingamizi. Anaendesha gari aina ya poshe 911, ah, anamenyana na watu kama akina Ian Duncan wa Kenya na wengineo. Unajua Kioko, kuna msemo wanasema kwamba umri ni namba tu, au mwingine unasema uzee ni dawa, lakini haumzui kufanya kazi. Sasa huyu anaonekana kwamba ndio dereva mkongwe mwenye miaka sabini na tano, najue, ehe. Na yule mwenye umri wa chini kabisa, tunafahamu ana umri gani? Tuna kijana kutoka Munga... kutoka Uingereza, anatoka nchi ya Wales. Umri wake ni miaka ishirini na sita, na katika kuanzisha magari haya alikuwa wa kwanza kuondoka jukwani, japo wazee wanasema atambwaga. <laughs> <laughs> Vitaonekana vitu kama uzee ni dawa au vijana au ni dhahabu, itakuaje? Basi tutasikia yale atakayopatikana. Tukushukuru sana Josephat Kioko eh, kutoka hapa Mombasa. Asante sana, nikutakie ijumaa iliyo super safi kabisa na baada ya hapo sasa, ni kukaribisha tena Sande Shomari uweze kutuchambulia yale Damn. yanayovuma katika mitandao mitandaoni. Mengi mkamiti, lakini muda nao ni mchache, lakini tuangalie moja kwa moja. Ni klabu ya Arsenali, hatimaye imetangaza kwamba imemfuta kazi kocha wake Unai Emery, baada ya kushindwa kupata michezo saba ya mwisho ya timu hiyo, jambo ambalo du. Wamesikitika kwamba tangu 92 hawajafanya vizuri. Basi kocha a hatimaye ameondoka. Washabiki wa Arsenal hapa ndani wana asira kwelikweli, lakini ndo hivyo mambo yameharibika, kocha amefukuzwa. Basi mengi hapo, kama unavyokwambia Mkamiti, lakini muda nao nakwisha kutoka studio langu. Jina ni Sandei Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi, pamoja tunawatakia wikendi tulivu popote pale mlipo.