Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza wakati huu hapa mjini Washington DC ni saa 2 na nusu asubuhi kule Afrika ya Mashariki, saa 10 na nusu alasiri Afrika ya Kati, ni saa 9 na nusu za mchana. Tunakukaribisha kwa furaha tele. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. E, moja kwa moja karibisha mambo ni moto moto kwenye VOA Express. Tayari ndani ya nyumba, jina langu ni Sandey Shomari nikiwa tayari kabisa kupa yale yanayojiri eh, hii leo katika maeneo mbalimbali ya Afrika ya Mashariki. Huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tunaambiwa kwamba tayari maandamano yamekuwa makali, ikiwa ni siku yake ya nne. Sasa nini ambacho wananchi hawa wanasema wanakitaka? Tutaungana na mwenzetu pale eh, DRC Austeri Malivika. Hali kadhalika tutaenda kule nchini Tanzania, ambapo kumefanyika uchaguzi wa serikali za mitaa, kukiwepo na mkanganyiko wa hapa na pale. Tutakuchambulia na kukujuza kile ambacho tunafahamu na nini ambacho wananchi wameshuhudia katika vituo vya kupigia kura moja kwa moja. Pia tuelekea kule kwenye hoja kwa hoja katika hoja kwa hoja hii leo, tutaangalia jinsi eh, vijana wanavyozungumza huko nchini Kenya kuhusu kauli za eh, baadhi ya viongozi wakisema upinzani imara au ni dosari kubwa. Tutaangalia hoja yao hasa inaelekea wapi, bila kusahau kulekule nchini Kenya haswa. So, tutazungumzia suala la maporomoko ya ardhi ambapo hivi tunavyozungumza leo Jumatatu waokoaji wameendelea kusaka miili ya watu. Tutakuwa naye Kennedy Wandera kutupasha zaidi idadi ya watu waliofariki mpaka wakati huu, nini serikali ina mpango wa kufanya kuzuia tukio kama hili pengine lisitokee katika siku za mbeleni. Pia tutakusomea habari muhimu za dunia, lakini kwanza moja kwa moja hadi Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, DRC. Kwake Austeri Malivika. Malivika, hivi tunavyozungumza, tunafahamu kwamba huko kwa, kwa siji zetu za Washington, kweli ni kwamba hivi sasa hali sio nzuri katika mji wa Beni na vilevile katika mji wa Goma, na hii ni kufuatia maandamano ambayo kwa mara ya kwanza kumetokea maandamano mabaya katika mji wa Beni na polisi wanasema kwamba inaonekana ni muungano wa wananchi wa Butembo ambao walienda kuunga mkono wananchi wa Beni, wananchi hao ambao walikuwa na hasira kufuatia mauaji ambayo yameendelea mara kwa mara kwa sababu leo asubuhi watu wanane waliuliwa katika mji wa Beni. Wananchi wakawa na hasira, wakachoma ofisi ya meya wa mji na vilevile, sasa hivi wakati ambapo tunazungumza, wako mbele ya ofisi ya Umoja wa Mataifa ambao wameingia ndani. Uh, na vilevile wawili vile, wa wao wamepigwa risasi na kwa bahati bahati mbaya wakati mwa, vile vile wa maandamano vilevile kuna wanajeshi wawili wa serikali ya Kongo ambao vilevile wamepigwa risasi kutoka kwa jeshi la kulinda mali la Umoja wa Mataifa, lakini hao wananchi wamekuwa katika vilio na wanasema hivi tunaanza tunaanza ofisi ya mea ndio tunashuka, sababu hao watu ndio wanawatetea. Atafanya kazi, atafanya kazi gani huyo? Ikiwa hata huyo general huyo alikuja kusema atafanya kitu gani huyo? Miaka zaidi ya ishirini yupo hapo, hawajawa ileta amani sasa. Na hiyo government yoyote atakayetetea, tutamfukuza na tutachoma nyumba yake. Mimi nasema hivi Gisi bajournaliste banafika hapa inaomba kutupitizia fomu nzuri, kila mtu akwa najua, tukwa najua gisi basoda kuna tuua. Hakuna mutu mwingine mokunatuua juu bakomandeo banafika kisha nyuma, bakomandeo ba. nabamonisco ba, batu banakufa juu basoda washakwa infiltre, haikonalua hata bituko labo mugine Malivika um, lakini kwa namna ambavyo unavyoona ukizungumza na wakazi wa huko Beni, maandamano haya wanayoyafanya huku wakitaka pia, uh, Monusco iondoke huko Beni, je, yanahusishwa na masuala ya kisiasa au ni kwamba wananchi wanaona kwamba Monusco haifanyi vya uh, kutosha kuwapa usalama wao? Uh, kwa kweli hii ni mara ya kwanza kuona maandamano hivi yake aina maandamano mabaya na makali sana kwa sababu polisi walijaribu kuzuia waandamanaji, wanashindwa na hii wengine wanasema inaingiliwa kisasa, lakini wengine wanasema kwamba wananchi wamechoshwa, kwa sababu ni miaka sita sasa, watu wanauliwa kila siku. Hata Sauti Amerika inaripoti hii, hii swala la mauaji kila siku, alafu anaona kwamba Umoja wa Mataifa amekuwa ukisema kwenye vyombo vya habari kwamba tumekuja Kongo kulinda wananchi. Sasa hiyo wanasema wanakerwa, kwa nini Umoja wa Mataifa anasema kwenye vyombo vya habari kwamba unalinda wananchi, lakini huku chini wananchi wanauliwa? Ndiyo wakasema kwamba hii imewachosha ime, lakini Umoja wa Mataifa kwa upande wao wanasema tayari wanashirikiana na jeshi la Congo, sio kwamba waendelee kupigana, lakini kupeana taarifa za kijasusi, hata pengine kipesa na risasi wanasaidia jeshi la Kongo. Wanataka waone wale wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wapigane moja kwa moja, kubwa kaa wana tatizo kushutuma jeshi la Kongo ongo kwa sababu wale ambao wanaua watu upande mwingine watakuja wamevaa sare uniform moja na jeshi la Kongo, ama wanakuja kuwa watu karibu na jeshi la Kongo, ama karibu na jeshi la Umoja Mataifa. hiyo hii yeah. inakuwa ni tatizo kubwa ambalo, uh, linahitaji nguvu zaidi tena, kwa haraka, kwa sababu sasa wananchi wakiwa na hasira kama hii, itakuwa vigumu kuwatuliza, itakuwa vigumu sana, kwa sababu katika mji wa Goma nako vile vile watu wengine wawili wamepigwa risasi katika kata ya Vuhene, ambapo vile vile kuna maandamano Barabara na ugona. Asante sana uster Malivika, tutaendelea kuwasiliana na wewe zaidi kujua kile ambacho kinaendelea na serikali ina mtazamo gani kuhusiana na wakazi wa Beni uh, na ghasia hizi wanazozifanya hivi sasa. Msikilizaji, tunaelekea kule uh, nchini Tanzania kama tulivyokudokeza awali, ambapo uchaguzi wa serikali za mitaa umefanyika hiyo jana, huku kukiwepo na mkanganyiko huku na kule katika baadhi ya vituo vya kupiga kura, ambapo uh, tunafahamu kwamba mba, baadhi ya vyama vya upinzani ikiwemo Chadema, ACT Wazalendo, CUF vilisusia uh, uchaguzi huu wa awali, lakini nini ambacho kinaendelea mpaka wakati huu? Sawa kabisa, mkamiti mpaka wakati huu tayari waziri e, nchini Tanzania wa serikali za mitaa waziri wa nchi anatoa maelezo au amekushatoa maelezo ya matokeo ya uchaguzi huyo. Huyu ni waziri Jafo amezungumza na vyombo vya habari muda sio mfupi uliopita, lakini vile vile tunao kwenye laini ya simu wasikilizaji wetu ambao wamekuwa wakifuatilia uchaguzi huu na utazungumza nao e, na kabla ya hapo tumsikilize e, waziri alichokizungumza hapa. Leo anapenda kuvishukuru vyama vya siasa ambavyo vimeonyesha ukomavu mkubwa sana wa kisiasa kwa kudumisha demokrasia nchini kwa kishiriki kwa kushiriki kikamilifu katika uchaguzi huu wa serikali za mitaa. Vyama hivyo ni pamoja na vifuatavyo: chama cha kwanza ni chama cha CCM, chama cha NRA, chama cha TLP, chama cha UDP, klasia makini, chama cha UMD, chama cha DP, chama cha AFP, chama cha ADC, chama cha SAU, chama cha UPDP na chama cha CCK. Asante sana. Matokeo ya uchaguzi ndio yanaendelea kutangazwa, lakini vile vile tuna wasezaji wetu ambao eh, kwa namna moja ama nyingine mmeshiriki au mko huko nchini Tanzania, mmejionea uchaguzi huu ulivyokwenda hapo jana, pamoja na kasoro ambazo baadhi zimetajwa na vyombo vya habari. Nije kwako Edward Kabamba kwa njia ya simu. Karibu kwenye VW express, tueleze wewe jinsi ulivyoona ushiriki wa uchaguzi huo na kama mwenyewe uliweza kwenda kupiga kura hapo jana. Asante, mi naitwa Edward Kabamba, niko Dumila mkoani Morogoro. Mimi nilijiandikisha lakini sikuenda kupiga kura, na swala hili ambao tunajua kwamba kuna uh, ushindi umepatikana wa kishindo. Unajua sisi kama Watanzania tunajiuliza ushindi wa kishindo upi? Unapojitangazia ushindi huku, unaeshindana naye umemfunga mikono eh, kupelekwa nyuma huku umemfunga miguu, halafu unajitangazia ushindi. Kwa hiyo swala hili, wote tunapenda nchi zetu wote tunapenda demokrasia, lakini tunaona hii demokrasia inakopelekwa sio vile ambavyo tulivyoelezwa na waasisi wa mataifa haya. Tunaona zinapelekwa tunajua, inasikitisha sana unapoona jambo linafanyika ndivyo, lakini sivo. Tunaona wapinzani wamejitoa, vyama vya siasa vimejitoa, alafu wewe unakuja kujipa ushindi. Unajua kuna kauli moja aliwahi kusema mwanafalsafa moja kwamba viongozi wetu wa Afrika ni kama maiti. Maiti ikiingia kaburini haitaki kutoka. Ndivyo walivyo viongozi wetu, wakiingia madarakani hawataki kutoka. Sasa tutuombe tu, hii demokrasia inayotangazwa kila siku, hebu waende kama demokrasia inaposema kwamba nchi yetu ni ya kidemokrasia. Sasa leo Viongozi ni huu serikali za mitaa ndugu mtangazaji. Vipi ishirini na ishirini madiwani wa bunge na kwenye urais huko vipi, kama tu serikali za mitaa ndio hivi. Ina maana kuna watu wanaweza kapita kabisa usiwepo uchaguzi kama, kama jinsi ilivyotokea. Lakini hii ambayo inakuja mpaka viongozi wa dini tunaanza kuona matamko ya viongozi wa dini kwamba walioshinda shinda hawana furaha, walio shindwa hawana furaha, ambao kupigwa fukula hawana furaha, waliopiga kula hawana furaha. Sasa E, Edward tumpe nafasi. Nakushukuru sana sana Edward, nakushukuru Edward. Tunaye pia Ali Kitwana. Ali, kwa upande wako, karibu Vio Express, tueleze ulivyoona matokeo ya uchaguzi na ushiriki wako. Mi binafsi nilijiandikisha ni, ni, ni kabisa kwa moyo mmoja kabisa eh, ya kwanza, lakini ni ajabu kutokea kwamba uchaguzi kuvurugwa kuhusu usifomu zile kuharibika za wapinzani kwa kweli a moyo kabisa. L Lakini Ali, hebu tufahamishe kwamba wewe uh, eneo uliloenda kupiga kura au ulilojiandikishia kupiga kura ni lipi? Mabati, ni eneo la mabatini hapa na nii Mbea. Kwa hiyo kulikuwa kuna kasoro za hapa na pale zilizopelekea wewe kuto kufika katika vituo vya kupiga kura. Uh, kasoro kwa hapa, sababu iandika vizuri na jina limetoka kwenye matangazo, ila baada ya chama chetu kusema kwamba tutashiriki basi ikatuvuja nguvu, ukashiriki vipi wakati chama kishasema hivyo? Sasa uone kwa kufanya hivyo, pengine umejikosesha haki yako ya kushiriki na kutumia katika kumchagua mgombea ambaye, uh, ungependa aweze kuleta maendeleo katika eneo lako. Uh, kwa sababu hali imekuwa vile kwenye kampeni, kwenda ningemchagua nani? Hakuna kampeni iliofanyika chama changu huwezi kuenda kwenye ballot box wakati hivi unamchagua nani, au unamchagua hayupo? Kwa so, kweli inakuwa vigumu kabisa. Shukran sana Ali Kitwana kutoka huko Mbeya. Vilevile tunaye Walter katika laini ya simu. Karibu Walter, utuambie wewe ulijiandikisha kupiga kura katika kituo gani, na je, nini ambacho ulichoshuhudia? Asante. Mimi nilijiandikisha kituo cha Mofu huku Kirombero lakini baada ya kujiandikisha, zoezi zii mepisha vizuri, lakini baadaye katika shughuli yote au kuandikisha piga kura, vyama vyote vya upinzani vilienguliwa na kuna kitu chochote ilichobakia nao. Siku ya kupiga kura hapo jana, ilikuwa ni kama mazingumbo, vituo vyote vilikuwa ona piga kura lakini isitoshe, cha ajabu, matokeo yamebandikizwa, wapo wamepata viti vingi, wakati hata wapiga kura wa kufika thelathini, lakini matokeo yamebandikiza mia moja sitini na nne ni kitu ambacho si kweli, yani wanauadaa ulimwengu. Shukrani sana Walter kutoka Kilombero, msikilizaji. Kama walivyosikia, wasikilizaji wengi wanaeleza kwa upande wao kwamba hawakufurahishwa na kile ambacho wamekishuhudia ama kinachoendelea kuhusiana na uchaguzi wa serikali za mitaa. Lakini wakati huo huo, kwenye mkoa wa Singida, msimamizi wa uchaguzi wilaya ya Ikungi, Haika Masawi, anasema kwao upigaji kura ulienda vyema, tena kukiwa na utulivu mkubwa. Kulingana na taarifa yake, anasema kwamba uchaguzi ulifanyika nye kata tano vijiji kumi na vitongoji hamsini kukiwa na wapiga kura elfu tisa mia saba thelathini na nne Hivyo sande, unaona basi. Uh, sehemu nyingine zilikuwa mambo yamekwenda ya vizuri vizuri vilevile. Elisante, Elisante Maimu yeye anasema kwa upande wake uchaguzi ulikuwa zaidi ya uchaguzi huru na haki, kwani taratibu zote za uchaguzi zilifuatwa. Hali kadhalika, Halid Saidi Kachuru akiwa Korogwe, Tanga, anasema uchaguzi ulikuwa wa haki kwa baadhi ya vyama hasa chama tawala. Basi maoni ni mengi, lakini muda ni mchache. Tuelekee kwenye habari za dunia. Kiongozi wa waangalizi wa kimataifa wa uchaguzi uliofanyika jana Jumapili nchini Guine Bissau kutoka mataifa yanayozungumza Kireno Oldemiro Baloi amesema kuwa zoezi hilo lilikuwa la amani, utulivu na mpangilio. Taifa hilo la Afrika Magharibi halijashuhudia uthabiti wa kisiasa tangu lilipopata uhuru wake kutoka Ureno miaka 45 iliyopita. Rais Jose Mario Vaz anawania kuongoza kwa muhula wa pili wa miaka mitano. Ndiye rais wa kwanza kwa muhula mzima bila mapinduzi au kuwawa. Mamlaka ya usafiri wa umma jijini London, Transport for London, imesema kuwa haitatoa upya leseni ya kampuni ya taksi ya Uber kutokana na sababu za kiusalama na Uber kwa upande wake imesema kuwa uamuzi huo ni kosa kubwa na la kipekee ikidai kwamba itakata rufaa mahakamani. Hata hivyo Uber itaruhusiwa kuendelea huduma zake mjini London wakati wa kusikilizwa kwa kesi ya rufaa. Mojawapo ya masuala ya kiusalama yaliyoangaziwa na mamlaka hiyo ni kwamba mfumo wa Uber umebadilishwa katika mji huo na kuwaruhusu madereva ambao hawajaandikishwa na kampuni hiyo kutumia akaunti za madereva halali kufanya takriban safari zipatazo elfu kumi na nne. Matokeo ya uchaguzi wa Uruguai yatatolewa baada ya siku chache zijazo ili kufahamu nani ameibuka mshindi katika upigaji kura wa urais uliofanyika jana Jumaapili. Mkuu wa mahakama ya uchaguzi Jose Harosena amesema mapema leo kuwa uchaguzi huo ulikuwa na ushindani mkali. sauti marua kabisa hiyo ya Kirubi msikilizaji. E, na moja kwa moja kama ulivyozungumza mkamiti, mm -hmm. tunaelekea kule nchini Kenya haswa, ambapo leo Jumatatu waokoaji wameendelea kusaka miili ya watu takriban ishirini na wawili wasiojulikana walipo huku idadi wali ya wale waliouawa kutokana na maporomoko ya ardhi ikifikia watu hamsini na wawili, kulingana na taarifa ya gavana wa jimbo la Pokot Magharibi huko Kenya, John Lonyang'apuo. Miili sita zaidi inasemekana ilipatikana katika eneo la Parua, unafahamu sana, yeah. Vijiji vya Parua, Nyarkulian na Mwino vilisombwa kutokana na mvua nyingi zinazoendelea kunyesha huko Kenya na mvua zimekuwa zikinyesha katika eneo lote la Afrika Lafumisha Mashariki na. Lakini ili kufahamu zaidi taarifa kuhusiana na janga uh, hili lililotokea huko Kenya, tunaye mwandishi wetu Kennedy Wandera katika laini ya simu. Kennedy, karibu utufahamishe, uh, juhudi zaidi zinazofanywa hivi sasa, na je, serikali imesema nini kuhusiana na janga uh, hili la maporomoko ya ardhi? Uh, mkamiti, hali si nzuri zaidi na uh, shughuli za uokoaji zinaendelea na tunavyozungumza. Naibu rais wa Kenya, uh, William Ruto amefika uh, eneo hilo ku yani, kuomboleza na familia zilizowapoteza wapendo wao, na vilevile vile mawaziri kadhaa walihitajika kwenda kule, lakini wakaeleza kwamba uh, hali ya anga si nzuri zaidi, lakini uh, tulipata nafasi ya kupata ku wasikia kutoka kwa hawao walioathirika. Maanake sasa inaelezwa kwamba watu waliopoteza maisha yao kutokana na maporomoko ya ardhi imefikia hamsini na wawili huku wengine zaidi wakiendelea kutafutwa na maelfu wakiwa wameachwa bila makao. Hebu tuwasikilize walioathirika wanavyoeleza. Niliamka kwa nyumba, maji imejaa, watoto ako nalala chini, nikafuta watoto, nikafika mlangu mwiti yako na kucha na waya ya stima, nikaingia kwa nyumba tena, nikasikia hii nyumba yako natoka, sijui iliendaje. E, nikapita nikaenda huko juu, huko nikaenda kukaa huko mpaka asubuhi. Sijawahi kuona mvua ambayo imenyesha namna hii. Hii imepita kiasi, milima imeporomoka, bonde naye hivyo hivyo, hata maduka imeporomoka na viwanda imeporomoka, mito imeenda, kila kitu imesama zote. Bado sijaona kwa maisha yangu hii, sipokuwa mwaka wa 1960 alinyesha, lakini si kama hii. Hii ndio imepita kiasi, na siku hiyo ilikuwa iko msitu bado kukatwa, msitu likuwa tunafomoa kidogo, lakini nakwama kwa msitu awezi kuja ili anakuja sasa na kufamia karibu nji mzima. Kama inatakikana ku, kusaidia hii inji, inatakiwa serikali atusaidie kwa kuleta miti ambayo inapanda katika mito, kwa kila mito Wandera tunafahamu hali ni, ni hali ambayo uh, idara ya utabiri wa hali ya hewa hapa nchini Kenya ingali inasisitiza kwamba maeneo hayo na maeneo mengine nchini Kenya yataendelea kupata mvua zaidi ya vipimo vya kawaida, na hivyo basi kuwataka watu ambao wanaishi karibu na mito kusonga katika maeneo yenye ardhi kavu, pale ambapo hawawezi kusombwa na maji lakini afisa wa serikali katika eneo la Bonde la Ufa, ambako eneo hilo la Pokoti Magharibi ilipo Joji Natembea, alikuwa na haya ya kueleza. Haya mambo yalifanyika wakati watu walikuwa wamelala na diposa. Mnaona katika ile takwimu ile satisa ambazo tunatoa ni kwamba wale watu wengi ambao wamepoteza maisha ni watoto, watoto wachanga ambao walibebwa, walibebwa na maji na wengine wakafunikwa na na mchanga. Tangu jana kumekuwa na, na, na kazi ya kutafuta mili na pia kutafuta wale ambao labda walinusurika kifo. Kuna wale ambao walipatikana wakapelekwa hospitali wakatibiwa na wakarudi nyumbani. Kennedy, Wandera, tunafahamu Rais Uhuru Kenyatta ametuma salamu zake za rambirambi kwa walioathiriwa, na kuagiza kwamba vikosi vya jeshi kuingilia kati kuongeza nguvu katika shughuli za uokoaji. Je, kuna taasisi nyingine zozote za kimataifa ambazo zinatoa msaada kama vile Red Cross na nyinginezo? Naam, uh, Red Cross, uh, ingali katika eneo hilo kutangia siku ya kwanza na serikali ya Marekani kupitia ubalozi wa Marekani hapa nchini Kenya umeeleza kwamba unatoa msaada wake kupitia shirika hilo la Msalaba Mwekundu kuhakikisha kwamba uh, pia inaongeza juhudi za Kenya kukabiliana na janga hilo. Lakini pia kuna mashirika kadhaa ambayo yanaungana na serikali kuhakikisha kwamba watu ambao wameathirika, uh, pia wanapata msaada, huku hospitali nyingi kadhaa pia zikipokea idadi nyingi ya watu lakini serikali inaeleza kwamba ni hali ambayo Uh, japo ilitarajiwa kwamba huenda watu wakawa wakasomwa na maji kutokana na mvua nyingi inaonyesha katika maeneo kadhaa ya nchi, lakini pia imetoa agizo la watu kutoka katika maeneo hayo ambayo yako karibu na mito, ili wajiepushe na athari yoyote inayotokana na maporomoko ya ardhi. Shukran sana Kennedy Wandera kutoka Nairobi, Kenya kwa ripoti yako hiyo. Tutaendelea kuwasiliana nawe kujua zaidi kile kinachoendelea sasa. Basi msikilizaji pande muziki sasa, kama kama tunavyosema Express bila muziki hujapeleka gurudumu la Express mkamiti, tunaisukuma sasa na Harmonize akikwambia kushoto kulia, kushoto kulia. kushoto kulia. Saluti kwa wanangu wa Keko, Segelea konga gwala gwala hey, waso nipenda kazi wanayo hey, yesi pigi ngenga pesa ninayo hey, tunatia chenga tunapiga denda wanapiga nyayo hey, tuna wana hey, wana nazisanya faranga Haya, msikilizaji, ndiyo mambo ya Harmonize, anakuambia kulia kushoto, vitu hivyo. Msikilizaji, unarukaruka kushoto kulia, mambo sio mchezo hayo mkamiti. Haya basi, kama hititukita kwake Harmonize, tunaenda moja kwa moja kwenye nini, leo masuala ya hoja kwa hoja katika pwani ya Kenya huko, siku moja kabla ya jopo la maridhiano kutoa ripoti uh, katika ikulu ya Rais ambayo inatarajiwa kutoka hapo kesho kuhusu ushirikiano kati ya upinzani na serikali ya Kenya. Vio imezungumza na vijana kadhaa kuhusu kauli yao, baadhi wakisema ukosefu wa upinzani imara ni dosari kubwa. Hebu tuwasikilize vijana hao. Mimi kwa majina ni Steven Odor Ochido, mimi ni mfanyi biashara kinyozi, wananchi ambayo tunajiita wadogo kimaisha. Mpaka sahizi tumekuwa na amani tangu viongozi wetu wasalimiane ambapo alikuwa ni Rais Uhuru Kenyatta na former prime minister Raila Amolo Odinga ndiyo mambo yamekuwa mazuri, upande mwingine amekuwa mazito, sababu sahizi Kenya hatuna opposition, ni serikali pekee yake ndo inaongoza sasa. Hatujajua opposition imedidimia, imeenda upande gani. Hali si nzuri vile kiuchumi, hasa tunajaribu kuangalia kama pengine bibihari itakavyokuja. Hata kama kesho itatoka, nitaelekea upande ule ambao kutakuwa na wingi wa watu. Kwa majina anaitwa Purity Wangoi. Kitambo kukiwa na uchaguzi, tukakuwa tunaona watu wanahamahama kwa sababu ya shida hizi na makabila, yaani Ikifika tu uchaguzi watu wanaanza kupaki vitu zao wanaenda kwao, kwa sababu wanajua kabila fulani kabila fulani watapigana. Wakati wa Moi kumekuwa hivyo unapata kuna kama wakale jeans wakikuyu hivi na wajaluo, unapata wenye wanaongoza huko juu huko chini unapata makabila zao wanapigana ama unapata kabila fulani nasema sisi ndio wakubwa, wanadharau kabila lingine. Sasa hii venye kunaendelea after the handshake tunaona mambo imekuwa mazuri, watu wameanza kupendana. Kuna marriages, kuna vitu vingi saa hii zinaendelea kando na venye kulikuwa kitambo. Saa hii hakuna ile mambo ya wewe ni ODM wewe ni kabila fulani, alafu sasa naona imeleta manufaa makubwa sana. Kitu yenye tuko nayo saa hii kama pingamizi ni kuwa hakuna upinzani, kitu tu kikishapitishwa na government ni hivyo. Lakini kwa kweli tunavyoishi maisha yamekuwa ni magumu, biashara hazitembei. Hasa tungependa serikali hata kama wanaangalia bibihar, waangalie je, opposition je, iko wapi wasitutafutie wakati wa kura peke yake, manyumbani, mpaka wanatutoa chini ya mvungu wa kitanda. Gharama maisha imekuwa gara, sisi vinyozi wa mitaani tunapata shida, sisi hatunyoi wabunge huku mitaani. Tukitoa ukabila kando, sote ni Wakenya. Chuu kilianza tangu kwa wazee hao, walikuwa watu wanapigania uhuru wa Kenya, kila mtu angetaka kuwa eje mkubwa pale sasa imekuwa chuki, imekuwa hivyo pia kwa watoto wao. Mtoto wa Kenyatta, mtoto wa wa Jaramogi, wote bado wanataka tu kuwa vile vile wazazi wao. Ni kama ile foundation ya wazazi bado inafuata generation yao eh. Hey, zamani upinzani ulipokuwa kidogo, kuna mambo ilikuwa tunaona yanavuta nkuvute, ilikuwa inatusaidia sisi wananchi kama wake, sababu kama kungekuwa na upinzani, pengine hata mambo na SGR kubeba kontena zote kuelekeza Nairobi, sasa tutasaidiana wapi? Tunahangaika na ni aibu kwa nchi kama Kenya, Kenya kulia na ni nchi iliyopata uhuru miaka hiyo iliyoisha. Japo nazungumzia ya ripoti ya BBI, mi ningependa kama mkenya mzalendo, serikali ifungue macho, ituangalie mahali tulipo. Vijana hao kutoka kule nchini Kenya wakizungumza ya kwao. Na kabla ya kukamilisha kabisa, mkamiti ni kwamba ule wimbo wa Harmonize uno ulikuwa umefutwa kwenye YouTube. Sasa eh, producer aliyokuwa anabishana naye anaitwa Eh, ma enga wa Kenya anasema wamekusha kubaliana, kwa hiyo ataongea YouTube wimbo utarudi muda wote kuanzia sasa. Ndio habari inayotambaa kwenye mitandao, na hui producer wa Kenya ameandika kwenye Instagram yake kwamba ka anataka kutoka kwa Harmonize, sio hela shida yake, sio pesa. Nasema ni heshima tu na maelewano, kwa hiyo wameridhiana, basi nitarudisha pale wakati utakapofika. Basi ni hayo tu yanayotukamilishia express siku ya leo. Mkamiti kutoka hapa Washington, langu jina ni Sunday Shomari, mwenzangu hapa Mkamiti Kibayasi, tunatakia ni wote siku njema, mwendelee kusikiliza matangazo yetu. Upande wa pili Aida Isa mtayarishaji, upande mwingine kule ni Abdu Shakur Abud msimamizi wa matangazo haya. Kwa heri ni kwa sasa.